ప్రధాని మోడీ ఆగస్టు 15 న ఎర్రకోటకు ఎవరిని అతిధిలుగా పిలుస్తున్నారంటే..

0
7
PM Modi Invites These Guests For 2021 Independance Day Celebrations
PM Modi Invites These Guests For 2021 Independance Day CelebrationsPM Modi Invites These Guests For 2021 Independance Day Celebrations

టోక్యో ఒలింపిక్స్‌లో భారతదేశానికి ప్రాతినిధ్యం వహించిన క్రీడాకారులని ఆగస్టు 15 న ఎర్రకోటలో జరిగే స్వాతంత్ర్య దినోత్సవ కార్యక్రమానికి ప్రధాన మంత్రి నరేంద్ర మోదీ ఆహ్వానించారు.

ఈరోజు గుజరాత్‌లో ప్రధాన మంత్రి గరీబ్ కళ్యాణ్ అన్నా యోజన లబ్ధిదారులను ఉద్దేశించి ప్రసంగిస్తూ ఈసారి, భారతదేశం నుండి అత్యధిక సంఖ్యలో క్రీడాకారులు ఒలింపిక్స్‌లో అర్హత సాధించారు. “భారత క్రీడాకారుల అత్యుత్సాహం, అభిరుచి మరియు స్ఫూర్తి అత్యున్నత స్థాయిలో ఉన్నాయి. సరైన ప్రతిభను గుర్తించి ప్రోత్సహించినప్పుడు ఈ విశ్వాసం వస్తుంది. వ్యవస్థలు మారినప్పుడు మరియు పారదర్శకంగా మారినప్పుడు ఈ విశ్వాసం వస్తుంది. ఈ కొత్త విశ్వాసం న్యూ ఇండియా యొక్క ముఖ్య లక్షణంగా మారుతోంది “అని ప్రధాన మంత్రి తెలిపారు.

ప్రస్తుతం జరుగుతున్న టోక్యో ఒలింపిక్స్‌లో 120 మంది అథ్లెట్లతో సహా 228 మంది బలమైన బృందం భారత్‌కి ప్రాతినిధ్యం వహించింది. ప్రస్తుతం జరుగుతున్న ఒలింపిక్ క్రీడల్లో భారత్ ఇప్పటి వరకు రెండు పతకాలు సాధించింది. వెయిట్ లిఫ్టర్ మీరాబాయ్ చాను టోక్యో 2020 లో మహిళల 49 కేజీల విభాగంలో రజత పతకాన్ని గెలుచుకున్నందున భారతదేశానికి మొదటి పతకాన్ని అందించింది. పోటీలో ఆమె నాలుగు విజయవంతమైన ప్రయత్నాల సమయంలో చాను మొత్తం 202 కిలోలు (స్నాచ్‌లో 87 కిలోలు మరియు క్లీన్ అండ్ జెర్క్‌లో 115 కిలోలు) ఎత్తారు.

ఏపి షట్లర్ పివి సింధు ఇప్పుడు సుశీల్ కుమార్ తర్వాత ఒలింపిక్స్‌లో వ్యక్తిగత పరంగా రెండు పతకాలు సాధించిన ఏకైక భారతీయురాలిగా నిలిచింది. టోక్యోలో జరిగిన మూడవ ప్లే ఆఫ్ మ్యాచ్‌లో ఆమె అరుదైన ఫీట్ సాధించడానికి చైనాకు చెందిన హి బింగ్ జియావోను ఓడించింది. హాకీలో, పురుషుల మరియు మహిళల జట్లు సెమీఫైనల్‌కు చేరుకున్నాయి. అయితే, పురుషుల జట్టు సెమీస్‌లో బెల్జియం చేతిలో ఓడిపోయింది. వారు ఇప్పుడు కాంస్య పతకం కోసం పోరాడతారు.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here